JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS

SEKRETARIETI YA MAADILI YA VIONGOZI WA UMMA

TAARIFA KWA YYOMBO VYA HABARI

Sekretarieti ya Maadili ya Viongozi wa Umma ni Taasisi inayojitegemea
chini ya Ofisi ya Rais iliyoanzishwa kwa mujibu wa Ibara ya 132 ya Katiba
ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977 kutekeleza Sheria
ya Maadili ya Viongozi wa Umma Na. 13 ya mwaka 1995.

Mojawapo ya jukumu la taasisi hii ni kuchunguza tabia na mienendo ya
kiongozi wa umma yeyote kwa madhumuni ya kuhakikisha kwamba
masharti ya Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma yanazingatiwa.

Sekretarieti ya Maadili ya Viongozi wa Umma inatarajia kuwafikisha mbele
ya Baraza la Maadili viongozi wawili kwa tuhuma za ukiukwaji wa Sheria ya
Maadili ya Viongozi wa Umma.

Viongozi hao ni Mhe. Onesmo Mpuya Buswelu ambaye ni Mkuu wa Wilaya
ya Tanganyika, mkoa wa Katavi na Mhe. Yusuph Hamisi Kitumbo Diwani
wa Kata ya Cheyo Halmashauri ya Manispaa Tabora Mkoa wa Tabora.

Baraza la Maadili linatarajia kufanya kikao cha uchunguzi wa kina wa
malalamiko kwa mujibu wa kanuni ya 11 ya Kanuni za Maadili ya Viongozi
wa Umma (Mwenendo wa Uchunguzi wa Malalamiko katika Baraza la
Maadili), 2017.



Kikao hicho cha uchunguzi kitafanyika kuanzia saa 3:00 asubuhi tarehe 4
na 7 Juni, 2024 jijini Dodoma katika ukumbi wa mikutano uliopo katika ofisi

ya Mkuu wa Mkoa.

Aidha, wananchi wote mnaalikwa kuhudhuria katika kikao hicho muhimu.

Jaji (Mst.) Sivangilwa S. Mwangesi
Kamishna wa Maadili

3 Juni, 2024



